shafi_banner

labarai

Aikace-aikacen Titanium Dioxide a cikin Kayan Filastik

A matsayin na biyu mafi girma na masu amfani da titanium dioxide, masana'antar robobi ita ce mafi girma girma a cikin 'yan shekarun nan, tare da matsakaicin girma na shekara-shekara na 6%.Daga cikin fiye da maki 500 titanium dioxide a duniya, fiye da maki 50 an sadaukar da su ga robobi.Yin amfani da titanium dioxide a cikin samfuran filastik, ban da yin amfani da babban ƙarfin ɓoyewarsa, babban ƙarfin achromatic da sauran abubuwan pigment, yana iya haɓaka juriya na zafi, juriya na haske da juriya na samfuran filastik, ta yadda samfuran filastik suna da kariya daga yanayin zafi. Hasken UV.Mamaye, haɓaka kayan aikin injiniya da lantarki na samfuran filastik.
Tunda samfuran filastik sun fi kauri fiye da fenti da tawada, baya buƙatar babban adadin abubuwan pigments, ƙari yana da ikon ɓoyewa da ƙarfin tinting mai ƙarfi, kuma babban adadin shine kawai 3% zuwa 5%.Ana amfani da shi a kusan duk thermosetting da thermoplastic robobi, irin su polyolefins (mafi ƙarancin polyethylene), polystyrene, ABS, polyvinyl chloride, da dai sauransu. Ana iya haɗa shi da busassun foda ko ƙari.An gauraya lokaci mai ruwa na filastik, kuma ana amfani da wasu bayan sarrafa titanium dioxide zuwa babban batch.

Binciken takamaiman aikace-aikacen titanium dioxide a cikin masana'antar filastik da masana'antar masterbatch launi

Yawancin titanium dioxide na robobi suna da ɗan ƙaramin ƙarami.Yawanci, da barbashi size titanium dioxide for coatings ne 0.2 ~ 0.4μm, yayin da barbashi size na titanium dioxide na robobi ne 0.15 ~ 0.3μm, sabõda haka, a blue bango za a iya samu.Yawancin resins tare da lokacin rawaya ko resins waɗanda ke da sauƙin rawaya suna da tasirin abin rufe fuska.

Titanium dioxide ga robobi na yau da kullun gabaɗaya baya shan magani a saman, saboda titanium dioxide mai rufi da kayan inorganic kamar na al'ada hydrated alumina, lokacin da ƙarancin dangi ya kai 60%, ruwan ma'aunin adsorption shine kusan 1%, lokacin da filastik ya matse a babban zafin jiki. .A lokacin sarrafawa, ƙawancen ruwa zai haifar da pores don bayyana akan saman filastik mai santsi.Irin wannan titanium dioxide ba tare da rufe inorganic gabaɗaya dole ne a sha maganin ƙasa (polyol, silane ko siloxane), saboda ana amfani da titanium dioxide don robobi.Daban-daban daga titanium dioxide don sutura, tsohon ana sarrafa shi kuma an haɗe shi a cikin resin ƙananan polarity ta hanyar shearing ƙarfi, kuma titanium dioxide bayan jiyya na saman jiki na iya tarwatsewa da kyau a ƙarƙashin ƙarfin juzu'in injin da ya dace.

Tare da ci gaba da fadada kewayon aikace-aikacen samfuran filastik, yawancin samfuran filastik na waje, kamar ƙofofin filastik da tagogi, kayan gini da sauran samfuran filastik na waje, kuma suna da manyan buƙatu don juriya na yanayi.Baya ga yin amfani da rutile titanium dioxide, ana kuma buƙatar jiyya a saman.Wannan maganin saman gabaɗaya baya ƙara zinc, kawai silicon, aluminum, zirconium, da sauransu ana ƙara su.Silicon yana da tasirin hydrophilic da dehumidifying, wanda zai iya hana samuwar pores saboda zubar da ruwa lokacin da aka fitar da filastik a yanayin zafi mai yawa, amma adadin waɗannan magungunan saman ba gaba ɗaya ba ne.


Lokacin aikawa: Mayu-27-2022